Tiểu sử

Tóm tắt tiểu sử Bộ trưởng Bộ Y tế

Nguyễn Thanh Long

 

Bộ trưởng Bộ Y tế

Nguyễn Thanh Long

 

 

- Ngày sinh: 03/9/1966

- Quê quán: Xã Bạch Long, huyện Giao Thủy, tỉnh Nam Định

- Ngày vào Đảng:  31/07/1999        Ngày chính thức: 31/07/2000

- Học hàm, học vị: Giáo sư, Tiến sĩ Y học

- Lý luận chính trị: Cao cấp

- Ủy viên Trung ương Đảng khoá XIII

 

TÓM TẮT QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC

1985 – 1991: Sinh viên Trường Đại học Y Thái Bình

1992 – 1995: Học viên Cao học khóa I, Trường Đại học Y Hà Nội

1995 – 2003: Chuyên viên Vụ Y tế dự phòng Bộ Y tế

12/2003 – 07/2005: Trưởng phòng Kiểm soát và Phòng chống HIV/AIDS, Cục Y tế dự phòng và Phòng chống HIV/AIDS, Bộ Y tế

08/2005 – 03/2008: Phó Cục trưởng Cục Phòng chống HIV/AIDS Việt Nam – Bộ Y tế, Phó Bí thư Đảng ủy Cục phòng chống HIV/AIDS

03/2008 – 12/2011: Cục trưởng Cục Phòng chống HIV/AIDS Bộ Y tế, Bí thư Đảng ủy Cục phòng chống HIV/AIDS, Bộ Y tế

12/2011 – 10/2018: Thứ trưởng Bộ Y tế, Ủy viên Ban Cán sự Đảng Bộ Y tế

10/2018 – 01/2020: Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương

01/2020 – 07/2020: Phó Bí thư Ban Cán sự Đảng (từ 26/3/2020), Thứ trưởng Thường trực Bộ Y tế (từ 9/3/2020)

07/7/2020 – 12/11/2020: Bí thư Ban Cán sự Đảng; Quyền Bộ trưởng Bộ Y tế; Chủ tịch Hội đồng Y khoa Quốc gia

12/11/2020: Quốc hội phê chuẩn giữ chức Bộ trưởng Bộ Y tế./.

 

BẢN ĐỒ HÀNH CHÍNH
Về đầu trang        
    Trang chủ Báo điện tử Chính phủ Trang Đa phương tiện Giới thiệu Cổng TTĐT Chính phủSơ đồ Cổng thông tin Liên hệEnglish中文 
© CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ CHÍNH PHỦ
Tổng Giám đốc: Nguyễn Hồng Sâm
Trụ sở: 16 Lê Hồng Phong - Ba Đình - Hà Nội.
Điện thoại: Văn phòng: 080 43162; Fax: 080.48924; Email: thongtinchinhphu@chinhphu.vn.
Bản quyền thuộc Cổng Thông tin điện tử Chính phủ.
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Chính phủ' hoặc 'www.chinhphu.vn' khi phát hành lại thông tin từ các nguồn này.